Thuốc coldtacin extra giá bao nhiêu??

Ngày 05/07 năm 2019 | Thuốc hô hấp | Tag:

Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?: Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Nhiều người thắc mắc Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay Báo thanh niên sẽ giải đáp điều này. Bài viết liên quan: Thuốc Canadas Brain Gold là thuốc gì? Thuốc natto...

Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?:

Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay Báo thanh niên sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

    Thuốc Canadas Brain Gold là thuốc gì?

    Thuốc natto brain là thuốc gì?

    Thuốc citi brain 250 là thuốc gì?

Mục lục

    1 Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

      + 1 Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì?

      + 2 Thành phần của thuốc:

      + 3 Liều dùng và cách dùng:

      + 4 Những người không nên dùng thuốc:

      + 5 Tác dụng phụ:

      + 6 Thuốc coldtacin extra giá bao nhiêu tiền?

Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc coldtacin extra là thuốc giảm đau – hạ sốt có tác dụng:

– Điều trị chứng cảm – sốt
– Hỗ trợ giảm đau nhẹ – vừa như đau răng, đau bụng, đau đầu, đau nhức cơ…

Thành phần của thuốc:

paracetamol………….500mg
phenylephrin hydroclorid…….10mg
Clorpheniramin maleat………..4mg
Tá dược vừa đủ 1 viên

Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Liều dùng và cách dùng:

– Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Ngày 1-2 viên x 3 lần
– Dùng thuốc trước hoặc sau khi ăn

Những người không nên dùng thuốc:

– Mẫn cảm với thành phần của thuốc
– Thiếu hụt G6PD, bệnh lý thiếu máu nhiều lần
– Bệnh lý tim-gan-thận-phổi, người đang dùng thuốc IMAO
– Phụ nữ mang thai và cho con bú, glaucom góc hẹp
– Người già, suy gan thận, trẻ em, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

– Dị ứng, ngứa
– Ngủ gà, chóng mặt, mệt mỏi
– BUồn nôn, tiêu chảy

Thuốc coldtacin extra giá bao nhiêu tiền?

– Thuốc coldtacin extra có giá xx.000 / hộp 10 vỉ x 20 viên.

Thông tin chi tiết:

Tên thuốc: Coldtacin Extra
Tên hoạt chất: paracetamol 500 mg; phenylephrin hydroclorid 10 mg; Clorpheniramin maleat 4 mg
Hàm lượng:
Dạng bào chế: Viên nén
Tiêu chuẩn: TCCS
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ, 20 vỉ x 20 viên
Số đăng ký: VD-18873-13
Hạn dùng: 36 tháng
Nhà sản xuất: Công ty TNHH sản xuất thương mại dược phẩm NIC (NIC Pharma)
Nước sản xuất: Việt Nam
Địa chỉ SX: Lô 11D đường C, Khu công nghiệp Tân Tạo, quận Bình Tân, tp. Hồ Chí Minh
Công ty đăng ký: Công ty TNHH sản xuất thương mại dược phẩm NIC (NIC Pharma)
Địa chỉ đăng ký: Lô 11D đường C, Khu công nghiệp Tân Tạo, quận Bình Tân, tp. Hồ Chí Minh

Qua bài viết Thuốc coldtacin extra là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Từ khóa liên quan:

tìm Thuốc coldtacin extra
tên Thuốc coldtacin extra
giá Thuốc coldtacin extra
công dụng Thuốc coldtacin extra
tác dụng Thuốc coldtacin extra
cách dùng Thuốc coldtacin extra

Thuốc coldtacin extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

    Bài viết cùng chủ đề

Có thể bạn quan tâm