Thuốc acepron codein giá bao nhiêu??

Ngày 21/09 năm 2019 | Thuốc giảm đau | Tag:

Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?: Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Tìm kiếm thuốc: Nhiều người thắc mắc Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? bài viết hôm nay Báo thanh niên sẽ giải đáp điều này. Bài viết liên quan: Thuốc phadogreen...

Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?:

Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Tìm kiếm thuốc:

Nhiều người thắc mắc Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? bài viết hôm nay Báo thanh niên sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

    Thuốc phadogreen là thuốc gì?

    Thuốc valacin 500 là thuốc gì?

    Thuốc bivibact 500 là thuốc gì?

Mục lục

    1 Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

      + 1 Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì?

      + 2 Thành phần của thuốc:

      + 3 Liều dùng và cách dùng:

      + 4 Những người không nên dùng thuốc:

      + 5 Tác dụng phụ:

      + 6 Thuốc acepron codein giá bao nhiêu tiền?

Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc acepron codein là thuốc giảm đau – hạ sốt có tác dụng:

– Điều trị chứng cảm sốt
– Hỗ trợ giảm đau nhẹ vừa như đau răng, đau đầu, đau bụng, đau nhức cơ….

Thành phần của thuốc:

– Paracetamol 500 mg
– Codein phosphat hemihydrat 30 mg
– Tá dược vừa đủ 1 viên

Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Liều dùng và cách dùng:

– Người lớn: Ngày 1-2 viên x 3 lần, tối đa 6 viên/ngày
– Dùng thuốc trước hoặc sau khi ăn

Những người không nên dùng thuốc:

– Mẫn cảm với thành phần của thuốc
– Thiếu hụt G6PD, bệnh lý thiếu máu nhiều lần, bệnh lý tim-gan-thận-phổi
– Người già, phụ nữ mang thai và cho con bú, suy gan thận, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

– Buồn nôn, chóng mặt, mệt mỏi
– Tiêu chảy, dị ứng

Thuốc acepron codein giá bao nhiêu tiền?

– Thuốc acepron codein có giá 140.000 / hộp 10 vỉ x 10 viên.

Thông tin chi tiết:

Tên thuốc: Acepron Codein
Tên hoạt chất: paracetamol 500 mg; Codein phosphat hemihydrat 30 mg
Hàm lượng:
Dạng bào chế: Viên nén bao phim
Tiêu chuẩn: TCCS
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên. Chai 100 viên
Số đăng ký: VD-20681-14
Hạn dùng: 36 tháng
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long
Nước sản xuất: Việt Nam
Địa chỉ SX: Số 150 đường 14 tháng 9, TP. Vĩnh Long, tỉnh Vĩnh Long
Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long
Địa chỉ đăng ký: Số 150 đường 14 tháng 9, TP. Vĩnh Long, tỉnh Vĩnh Long

Qua bài viết Thuốc acepron codein là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Từ khóa liên quan:

tìm Thuốc acepron codein
tên Thuốc acepron codein
giá Thuốc acepron codein
công dụng Thuốc acepron codein
tác dụng Thuốc acepron codein
cách dùng Thuốc acepron codein

Thuốc acepron codein là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Có thể bạn quan tâm